ดูโปรแกรมการแข่งขันยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกรอบ 8 ทีมสุดท้าย ใครจะได้เข้ารอบรอง – UEFA Champions League Quarter-Finals 2020/21

ขณะนี้ฟุตบอลศึก ยูฟ่าแชมเปี้ยนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่มฤดูกาล 2021/22 กำลังจะเริ่มขึ้น Matchday แรกในคืนวันอังคารและพุธที่ 14-15 กันยายนแล้วจะได้ข้อสรุป 16 ทีมสุดท้ายในช่วงต้นเดือนธันวาคม ในปีนี้ทางคณะกรรมการยูฟ่าได้ปรับถอดกฎ Away Goals ออกจากการแข่งขัน หากสกอร์รวมเสมอกันหลังจากแข่งไปแล้วสองนัด จะมีการต่อเวลาพิเศษและดวลจุดโทษเพื่อหาคนเข้ารอบต่อไป สำหรับการแข่งขันนัดชิงปีนี้จะเตะกันที่ Gazprom Arena ที่เมือง Saint Petersburg ประเทศรัสเซีย ในวันที่ 28 พฤษภาคม 2022

ตารางบอลยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม

ตารางบอลยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
ตารางบอลยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
Source: UEFA

ขณะนี้ศึกฟุตบอลยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกได้สรุป 32 ทีมที่จะเข้าสู่รอบแบ่งกลุ่มอย่างเป็นทางการ แบ่งเป็น 26 ทีมที่เข้ารอบแบ่งกลุ่มเดิม บวกกับ 6 ทีมที่ต้องผ่านรอบคัดเลือก (Play-offs) รวมเป็น 32 ทีม รอบแบ่งกลุ่มศึกยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกจะแข่งขันตามตารางดังนี้

Matchday 1: 14/15 กันยายน
Matchday 2: 28/29 กันยายน
Matchday 3: 19/20 ตุลาคม
Matchday 4: 2/3 พฤศจิกายน
Matchday 5: 23/24 พฤศจิกายน
Matchday 6: 7/8 ธันวาคม

รอบแบ่งกลุ่ม Matchday 1: คืนวันอังคารที่ 14 กันยายน

  • Sevilla vs Salzburg: 1-1 (Group G)
  • Young Boys vs vs Manchester United: 2-1 (Group F)
  • Barcelona vs Bayern Munich: 0-3 (Group E)
  • Chelsea vs Zenit St Petersburg: 1-0 (Group H)
  • Dynamo Kyiv vs Benfica: 0-0 (Group E)
  • Lille vs Wolfsburg: 0-0 (Group G)
  • Malmo FF vs Juventus: 0-3 (Group H)
  • Villarreal vs Atalanta: 2-2 (Group F)

รอบแบ่งกลุ่ม Matchday 1: คืนวันพุธที่ 15 กันยายน

  • Besiktas vs Borussia Dortmund: 1-2 (Group C)
  • FC Sheriff vs Shakhtar Donetsk: 2-0 (Group D)
  • Atletico Madrid vs Porto: 0-0 (Group B)
  • Club Brugge vs PSG: 1-1 (Group A)
  • Inter Milan vs Real Madrid: 0-1 (Group D)
  • Liverpool vs AC Milan: 3-2 (Group B)
  • Man City vs RB Leipzig: 6-3 (Group A)
  • Sporting Lisbon vs Ajax: 1-5 (Group C)

รอบแบ่งกลุ่ม Matchday 2: คืนวันอังคารที่ 28 กันยายน

  • Ajax vs Besiktas 2-0 (Group C)
  • Shakhtar Donetsk vs Inter Milan 0-0 (Group D)
  • PSG vs Man City 2-0 (Group A)
  • RB Leipzig vs Club Brugge 1-2 (Group A)
  • Porto vs Liverpool 1-5 (Group B)
  • AC Milan vs Atletico Madrid 1-2 (Group B)
  • Borussia Dortmund vs Sporting Lisbon 1-0 (Group C)
  • Real Madrid vs FC Sheriff 1-2 (Group D)

รอบแบ่งกลุ่ม Matchday 2: คืนวันพุธที่ 29 กันยายน

  • Atalanta vs Young Boys 1-0 (Group F)
  • Zenit St Petersburg vs Malmo FF 4-0 (Group H)
  • Bayern Munich vs Dynamo Kyiv 5-0 (Group E)
  • Benfica vs Barcelona 3-0 (Group E)
  • Manchester United vs Villarreal 2-1 (Group F)
  • Wolfsburg vs Sevilla 1-1 (Group G)
  • Salzburg vs Lille 2-1 (Group G)
  • Juventus vs Chelsea 1-0 (Group H)

รอบแบ่งกลุ่ม Matchday 3: คืนวันอังคารที่ 19 ตุลาคม

  • Club Brugge vs Man City เวลา 23.45 น. (Group A)
  • Besiktas vs Sporting Lisbon เวลา 23.45 น. (Group C)
  • PSG vs RB Leipzig คืนวันอังคาร เวลา 02.00 น. (Group A)
  • Porto vs AC Milan คืนวันอังคาร เวลา 02.00 น. (Group B)
  • Atletico Madrid vs Liverpool คืนวันอังคาร เวลา 02.00 น. (Group B)
  • Ajax vs Borussia Dortmund คืนวันอังคาร เวลา 02.00 น. (Group C)
  • Inter Milan vs FC Sheriff คืนวันอังคาร เวลา 02.00 น. (Group D)
  • Shakhtar Donetsk vs Real Madrid คืนวันอังคาร เวลา 02.00 น. (Group D)

รอบแบ่งกลุ่ม Matchday 3: คืนวันพุธที่ 20 ตุลาคม

  • Barcelona vs Dynamo Kyiv เวลา 23.45 น. (Group E)
  • Salzburg vs Wolfsburg เวลา 23.45 น. (Group G)
  • Benfica vs Bayern Munich คืนวันพุธ เวลา 02.00 น. (Group E)
  • Young Boys vs Villarreal คืนวันพุธ เวลา 02.00 น. (Group F)
  • Manchester United vs Atalanta คืนวันพุธ เวลา 02.00 น. (Group F)
  • Lille vs Sevilla คืนวันพุธ เวลา 02.00 น. (Group G)
  • Chelsea vs Malmo FF คืนวันพุธ เวลา 02.00 น. (Group H)
  • Zenit St Petersburg vs Juventus คืนวันพุธ เวลา 02.00 น. (Group H)

รอบแบ่งกลุ่ม Matchday 4: คืนวันอังคารที่ 2 พฤศจิกายน

  • Wolfsburg vs Salzburg คืนวันอังคาร เวลา 00.45 น. (Group G)
  • Malmo FF vs Chelsea คืนวันอังคาร เวลา 00.45 น. (Group H)
  • Dynamo Kyiv vs Barcelona คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group E)
  • Bayern Munich vs Benfica คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group E)
  • Villarreal vs Young Boys คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group F)
  • Atalanta vs Manchester United คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group F)
  • Sevilla vs Lille คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group G)
  • Juventus vs Zenit St Petersburg คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group H)

รอบแบ่งกลุ่ม Matchday 4: คืนวันพุธที่ 3 พฤศจิกายน

  • AC Milan vs Porto คืนวันพุธ เวลา 00.45 น. (Group B)
  • Real Madrid vs Shakhtar Donetsk คืนวันพุธ เวลา 00.45 น. (Group D)
  • Man City vs Club Brugge คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group A)
  • RB Leipzig vs PSG คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group A)
  • Liverpool vs Atletico Madrid คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group B)
  • Sporting Lisbon vs Besiktas คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group C)
  • Borussia Dortmund vs Ajax คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group C )
  • FC Sheriff vs Inter Milan คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group D)

รอบแบ่งกลุ่ม Matchday 5: คืนวันอังคารที่ 23 พฤศจิกายน

  • Dynamo Kyiv vs Bayern Munich คืนวันอังคาร เวลา 00.45 น. (Group E)
  • Villarreal vs Manchester United คืนวันอังคาร เวลา 00.45 น. (Group F)
  • Barcelona vs Benfica คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group E)
  • Young Boys vs Atalanta คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group F)
  • Lille vs Salzburg คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group G)
  • Sevilla vs Wolfsburg คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group G)
  • Malmo FF vs Zenit St Petersburg คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group H)
  • Chelsea vs Juventus คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group H)

รอบแบ่งกลุ่ม Matchday 5: คืนวันพุธที่ 24 พฤศจิกายน

  • Besiktas vs Ajax คืนวันพุธ เวลา 00.45 น. (Group C)
  • Inter Milan vs Shakhtar Donetsk คืนวันพุธ เวลา 00.45 น. (Group D)
  • Club Brugge vs RB Leipzig คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group A)
  • Man City vs PSG คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group A)
  • Atletico Madrid vs AC Milan คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group B)
  • Liverpool vs Porto คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group B)
  • Sporting Lisbon vs Borussia Dortmund คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group C)
  • FC Sheriff vs Real Madrid คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group D)

รอบแบ่งกลุ่ม Matchday 6: คืนวันอังคารที่ 7 ธันวาคม

  • PSG vs Club Brugge คืนวันอังคาร เวลา 00.45 น. (Group A)
  • RB Leipzig vs Man City คืนวันอังคาร เวลา 00.45 น. (Group A)
  • AC Milan vs Liverpool คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group B)
  • Atletico Madrid vs Porto คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group B)
  • Borussia Dortmund vs Besiktas คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group C)
  • Ajax vs Sporting Lisbon คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group C)
  • Real Madrid vs Inter Milan คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group D)
  • Shakhtar Donetsk vs FC Sheriff คืนวันอังคาร เวลา 03.00 น. (Group D)

รอบแบ่งกลุ่ม Matchday 6: คืนวันพุธที่ 8 ธันวาคม

  • Juventus vs Malmo FF คืนวันพุธ เวลา 00.45 น. (Group H)
  • Zenit St Petersburg vs Chelsea คืนวันพุธ เวลา 00.45 น. (Group H)
  • Benfica vs Dynamo Kyiv คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group E)
  • Bayern Munich vs Barcelona คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group E)
  • Manchester United vs Young Boys คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group F)
  • Atalanta vs Villarreal คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group F)
  • Salzburg vs Sevilla คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group G)
  • Wolfsburg vs Lille คืนวันพุธ เวลา 03.00 น. (Group G)
เว็บพนันแนะนำ
4.5 rating
ใส่รหัส 1x_434699 รับโบนัส 100% สูงสุด 4,000 บาท
4.0 rating
รับโบนัส 50% สูงสุด 1,000 บาท
4.8 rating
รับโบนัส 200% สูงสุด 20,000 บาท
W88
5.0 rating
รับโบนัส 100% สูงสุด 6,000 บาท
4.3 rating
รับโบนัส 100% สูงสุด 2,000 บาท
เว็บหวยแนะนำ
23 July 2021
16 June 2021
19 October 2020
28 September 2020
Thaibet24
© COPYRIGHT - THAIBET24.COM